Mix By Yas

Piga *150%01#

Chagua 4 Lipa Bili

Chagua 5 Malipo ya Serikali

Chagua 1 ingiza namba ya malipo
Weka kiasi

Chagua 2 ingiza kiasi

Weka namba ya siri kuthibitisha
Utapokea ujumbe unaokujulisha malipo
yamekamilika

Airtel
Piga*150*60#
Chagua 5 Lipa Bill
Chagua 5 Malipo ya Serikali
Chagua 1 Ingiza control number
Ingiza kiasi cha pesa
Weka namba ya Siri kulipia
Utapokea ujumbe utakaokujulisha ombi lako
linashughulikiwa.

CL
Piga *150*71#
Chagua 4 Lipa bili
Chagua 6 Malipo ya Serikali
Weka namba ya kumbukumbu
Weka kiasi
Ingiza namba ya siri kuthibitisha malipo
Utapokea ujumbe unaokujulisha malipo
yamepokelewa

@ airtel

money
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Je nitaltumiaje kadi yangu?

Gusisha kadi yako kwenye sehemu yenye alama ya mkono
ulioshika kadi kwenye geti janja mpaka litakapokuonesha
alama na sauti ya kukuruhusu kupita.

ZINGATIA

Ukishagusisha kadi yako kwenye geti la kuingia kituoni, mara
linapokuruhusu kuingia unapaswa kutumia chini ya sekunde 8
kupita, vinginevyo geti litajifunga na halitokuruhusu kuingia
tena.

Jinsi ya kuisajili kadi yako ya Mwendokasi
kupitia Mwendokasi App

Mfumo wa Ukusanyaji Nauli wa Serikali katika Mabasi
Yaendayo Haraka ujulikanao kama Automated Fare
Collection System (AFCS) umetoa fursa kwa abiria
kuunganisha kadi yake ya Mwendokasi na App ya
Mwendokasi ili kumrahisishia kuona taarifa mbalimbali
za kadi yake kwa mfano;

1. Kuona taarifa ya vituo ulivyovitumia kuchanja
Kadi yako.
. Kuona tarehe ulizosafiri
. Kuona muda (Saa) ulipoingia Kituoni
Kona kiasi cha nauli ulichokatwa
Kuona salio lililobaki baada ya kukatwa kiasi cha nauli
Vilevile utaweza kuona historia ya miamala
uliyoifanya baada ya kuweka salio kwenye kadi yako.

QWA WN

Ili kuunganisha Kadi yako ya Mwendokasi
na Mwendokasi App fuata hatua zifuatazo;

. Fungua Mwendokasi App kwenye Simu Janja yako

Kwenye Menu chini, bonyeza kadi

Kisha bonyeza “Add Card”

Utaweka namba yako ya kadi

Itakuletea ujumbe “Ingiza OTP" ambayo

itatumwa kwenye namba yako ya

simu uliyoitumia kusajilia kadi

7. App itafunguka kwenye sehemu iliyoandikwa
Card zangu, hapo Utaweza kuona taarifa ya vituo
ulivyotumia kuchanja kadi yako, tarehe na muda
uliotumia, kiasi ulichokatwa na kiasi kilichobaki
kwenye kadi yako

8. Historia ya miamala, utaona historia ya miamala

uliyoifanya

NIFANYE NINI ENDAPO KADI YANGU

ITAKUWA IMEPOTEA?

lwapo utakuwa umepoteza kadi yako, abiria utahitajika
kutoa taarifa kwa kupiga simu kupitia namba za Huduma
kwa Wateja 0800110147 (Bure) ukiwa na namba ya kadi
yako ya Mwendokasi pamoja na taarifa zako za muhimu
ambazo zitahitajika na Maafisa wa DART.
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Baada ya hapo utahitajika kufika kwenye Ofisi za Wakala
wa Mabasi Yaendagyo Haraka na kiasi cha Shilingi 5000/=
pamoja na Kitambulisho ulichotumia kusajilia kadi yako.

WASILIANA NASI

Ubungo Maji, Morogoro Road
S.L.P 724, 16103 Dar es Salaam

Simu; +255 222928634/33

Fax: +255 222 92 8635

Email:info@dart.go.tz

DO D O corrmwendokasi Q) oarTiv | g .I

ZINGATIO KWA ABIRIA
WA MWENDOKASI

Wakala wa Mabasi Yaendayo Haraka - DART
kwa kushirikiana na Taasisi ya Kuzuia na
Kupambana na Rushwa (TAKUKURU),
wanawatangazia abiria wa Mabasi Yaendayo
Haraka maarufu Mwendokasi, kuendelea
kununua na kutumia Kadi Janja za
Mwendokasi.

Matumizi ya Kadi Janja yanasaidia Serikali
kuepuka upotevu wa mapato hivyo
tunawahamasisha watumiaji abiria wote wa
Mwendokasi kutumia kadi. Aidha, kuanzia
tarehe 01 Juni 2025 matumizi ya tiketi za
karatasi zenye alama ya msimbo kodi
zitasitishwa hivyo ni vyema kila mmoja
ajipatie kadi janja yake ya Mwendokasi.

DART

DAR RAPID TRANSIT AGENCY




KADI YA MWENDOKASI

Hii ni Kadi Janja ya kielektroniki ambayo hutumika kulipia
nauli katika Mfumo wa Mabasi Yaendayo Haraka.

Kadi ya Mwendokasi ina ubora wa hali ya juu na ina uwezo
wa kupokea kadi nyingine.

@ Kadi hii inatumia teknolojia ya NFC (Near Field
Communication) yaani unaweza kuitumia hata ikiwa
ndani ya wallet, mradi tu iwe na salio na uigusishe
kwenye kihakiki kadi kwenye geti janja la Mwendokasi.

® Muonekano wa kadi hii upande wa mbele kuna
Namba ya Malipo (Control Number au Kumbukumbu
Namba) ambayo ni namba ya Utambulisho wa Kadi
kwa abiria na itakuwezesha kuitumia wakati wowote
unapoongeza salio kwa ajili ya nauli kwenye Huduma
ya Usafiri wa Mabasi Yaendayo Haraka.

Aidha kwa upande wa nyuma wa kadi unatoa fursa
kwa wawekezaji na wafanyabiashara kutangaza
huduma na bidhaa zao kwa gharama nafuu na kuwafikia
wateja wengi zaidi.

FAIDA ZA KADI YA MWENDOKASI

® Ni rafiki kwa utunzaji wa mazingira

@ Hakuna haja ya kubeba pesa taslimu

@ Inaokoa muda kwa kumuepusha abiria kusimama
kwenye foleni ya ukataji wa tiketi za karatasi zenye
alama ya Msimbokodi pamoja na kusubiria cheniji.

@ |namrahisishia mtumiaji kupanga bajeti ya matumizi

® kwenye usafiri wa Mabasi Yaendayo Haraka.

@ |nadhibiti uvujaji wa mapato.

NINAWEZAJE KUPATA KADI YA MWENDOKASI?

Kwa sasa Kadi ya Mwendokasi inapatikana kwenye Vituo
Vikuu (Terminals) na Vituo vidogo vya Mabasi Yaendayo
Haraka kwa gharama ya Sh. 5000/= ikiwa na salio ndani
yake la Sh. 3000/= linakuwezesha kuanza kuitumia papo
hapo baada ya kuisajili.

Kadi Janja za Mwendokasi kwa hivi sasa zinapatikana
katika Kituo Kikuu cha Kimara, Kivukoni, Gerezani na
Morocco. Vilevile zinapatikana katika Kituo cha
Korogwe, Halmashauri ya Jiji, na Msimbazi B.

Ni viambatanisho vipi ninapaswa kuwa navyo
ili niweze kusajili Kadi ya Mwendokasi?

Ili uweze kusaijili na kupata kadi hii unapaswa kuwa na
Kitambulisho au namba ya Nida, Kitambulisho cha
Mpiga Kura, Hati ya Kusafiria, Leseni ya Udereva au
Kitambulisho cha Mzanzibari Mkaazi.

Ni namna gani naweza kuweka salio katika
Kadi ya Mwendokasi?

Unaweza kuongeza salio kwenye kadi hii kupitia dirisha la
kuuzia tiketi kwenye vituo vya Mabasi Yaendayo Haraka.
Aidha kutokana na kukua kwa teknolojia, malipo ya kabla
ya nauli ya Mabasi Yaendayo Haraka kupitia kadi janja ya
Mwendokasi yanaweza kufanyika kwa kuhamisha salio
kutoka E-Wallet ya Mwendokasi App, kupitia miamala ya
simu kama vile M-Pesa, Mix By Yas, Airtel Money, Halotel,
T-Pesa na miamala ya Kibenki kama vile NMB na NBC.

Hatua za kuhamisha salio kutoka E- Wallet
ya Mwendokasi App kwenda kwenye Kadi

. Fungua Programu Tumizi ya Mwendokasi
(Mwendokasi App) katika simu janja yako.

. Bofya kitufe lichoandikwa ‘Kata tiketi'.

. Ingiza namba ya siri kuthibitisha akaunti yako.

. Bofya kitufe cha ‘Hamisha salio".

. Chagua kitufe cha ‘Hamisha kwenda kwenye Kadi'.

. Andika namba ya kadi ya yule unayemuhamishia salio

halafu weka kiasi kisha bofya kitufe cha ‘Tuma taarifa’.

. Hakiki taarifa ya Jina la mpokeaji, Namba ya kadi
na Kiasi halafu bofya neno ‘Tuma’.
. Thibitisha taarifa za ubakiki wako kwa kubofya
neno ‘Ndio’.
. Utapokea ujumbe kukujulisha muamala umefanikiwa.

Jinsi ya kuweka salio kwenye Kadi ya
Mwendokasi kwa abiria anayetumia Benki
ya NBC

® Piga *150*55#

* Weka neno lako la Siri kuendelea
® Chagua 2 Lipa bili <o
® Weka 1 chagua Kampuni d‘&
* Bonyeza ## kuendelea e
e Chagua 4 Malipo ya Serikali st
® Ingiza Namba ya Malipo

* Weka kiasi

® Bonyeza 1 kuthibitisha

¢ Utapokea ujumbe kukuarifu malipo yamekamilika

*

Jinsi ya kuweka salio kwenye Kadi ya
Mwendokasi kwa abiria anayetumia
huduma ya NMB Mkononi
* Piga *150*66#

¢ Chagua 2 Lipa Bili

® Chagua 3 Serikali

 Ingiza Namba ya Malipo

® Weka 1 Lipa

® Ingiza kiasi kisichopungua TZS 1
* Ingiza PIN ya NMB Mkononi

® Weka 1 kuthibitisha

® Utaletewa ujumbe ombi lako limepokelewa

JINSI YA KUWEKA SALIO KWENYE KADI YA
MWENDOKASI KUPITIA MITANDAO YA SIMU

Halotel

Piga *150*88#

Chagua 4 Lipa bili

Chagua 5 Malipo ya Serikali
Ingiza kumbukumbu namba
Ingiza Kiasi

Ingiza PIN

Bonyeza 1 kuthibitisha
Utapokea ujumbe utakaokujulisha malipo ya
muamala yanafanyiwa kazi.

Vodacom

Piga *150*00#
Chagua 4 Lipa kwa M-Pesa &
Chagua 5 Malipo ya Serikali

Chagua 1 weka namba ya kumbukumbu ~ N-pesa
Weka namba ya malipo

Weka kiasi

Weka namba ya Siri kukamilisha malipo

Bonyeza 1 kufanya malipo ya AFCS

Utapokea ujumbe kukujulisha ombi lako linashughulikiwa.

NMB
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